11A6 THPT Hoàng Hoa Thám
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

11A6 THPT Hoàng Hoa Thám

Diễn đàn lớp 11A6 trường THPT Hoàng Hoa Thám

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
yumj_prjncess

yumj_prjncess

điểm : 60

Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma Empty
Bài gửiTiêu đề: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma EmptyWed Nov 11, 2009 11:42 am

Laughing Hồi còn nhỏ tôi rất thích đọc truyện ma nhưng không chú ý đến những gì trong cuốn truyện ma mà mình đã đọc. vào một buổi tối khi tôi đọc xong cuốn truyện ma mà nó làm tôi phải sợ phát khiếp, có lẽ vì câu chuyện ma này có thật nên nó cứ ám ảnh tôi mãi.
Câu chuyện là như vậy:
_ Ở một vùng ngoại ô nhỏ có người con gái tên là NHI 11 tuổi,vì cha mẹ em rất khó nên em không bao giờ được đi chơi cùng bạn bè cùng trang lứa, cũng không có bạn. Mỗi ngày NHI đi học từ nhà đến trường, trên đường đi NHI phài đi qua ngôi biệt thự cổ kính trông rất đệp nhưng có điều hơi cũ đôi chút, lâu nay không có người ở.Em thường hay ngắm nhìn nó mỗi khi đi qua, ước rằng mình sẽ được ở trong đó hoặc chỉ vào xem rồi đi ngay.
_ Vào một buổi chiều khi tan học về, NHI thấy có người con trai trạc tuổi mình ở trong căn biệt thự đó. tưởng nhìn lầm nên em dụi mắt lần nữa và vẫn người con trai đó.
Người con trai trong căn biệt thự gọi NHI:
_ vào đây nhanh lên!
NHI mừng rỡ chạy vào mà không chút do dự, khi vào bên trong căn nhà, NHI thấy nó đệp như trong mơ vậy, sau đó em chạy lên lầu mà người con trai đang đợi em trên đó.
Tôi tên là THẠCH còn bạn: "tên con trai hỏi NHI"
MÌnh tên là NHI: "NHI đáp"
Và kể từ đó ngày nào NHI cũng đến chơi với người bạn mà NHI mới quen.
một hôm, em NHI bị bệnh nặng, NHI phải ở nhà phụ mẹ chăm em, không còn đến chơi với cậu bạn đó nữa,sáu tuần sau em NHI mất. NHI buồn và cần có bạn để an ủi, nhưng khi em đến chơi thì người bạn tên THẠCH lại trách móc NHI:
_ Đi chỗ khác chơi đi, tao không muốn mày đến chơi nữa !
Có thể THẠCH giận vì NHI đã không đến chơi với THẠCH nên NHI quyết định đi vào trong để giải thích cho THẠCH hiểu. Nhưng khi NHI đi đến tầng cao nhất của tòa nhà thì THẠCH đã đứng đấy đợi tự bao giờ, nó nhìn NHI với cặp mắt gớm ghiếc và đầy thù hận:
_ Đi chỗ khác ngay - THẠCH thét lớn và xua đuổi NHI đi khỏi đó.
_ X..I..N đừng đuổi NHI đi, em mình vừa mới mất, mình cần nói chuyện với THẠCH.- Vừa khóc NHI vừa nói !
_ Đứa con trai tên THẠCH không những không thương tiếc mà còn lạnh lùng:
_ Tao đã có bạn khác rồi, còn giờ thì mày hãy rời khỏi đây!
Nói xong đứa con trai đóng cửa lại và đi vào trong.
Đứng ngoài phòng NHI nghe tiếng cười đùa từ trong vọng ra, tò mò vì muốn biết người bạn mới này là ai, nên NHI đã lennhìn vào bên trong.
Khi nhìn vào bên trong, NHI đã sợ hãi đến độ vừa la vừa chạy một mạch về nhà. thấy con gái trong tình trạng sợ hãi tộy cùng nên đã gọi bác sĩ đến để chích cho con mình một mũi thuốc ngủ.
Khi bác sĩ ra ngoài, ông rất bối rối, mẹ em liền hỏi ông. ông nói với bà rằng con gái bà đã nói với ông lả khi đến ngôi biệt thự tìm bạn đã thấy đứa em trai vừa mới mất đang ở đó chơi với bạn của mình.
_ Không lý nào! - Mẹ của NHI nói - trong nhà đó chỉ có một thằng con trai tên là THẠCH 11 tuổi đã chết cách đây 100 năm rồi mà, sau đó cũng không còn ai đến đó nữa!
lol!
gack

gack

điểm : 54

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma EmptySun Nov 15, 2009 9:30 pm

hiz, gack sợ ma lắm , đọc cái này chắc tối ngủ hok được quá , hiz hiz
khoa1564

khoa1564

điểm : 67

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma EmptySun Nov 15, 2009 9:51 pm

trời ơi ghê wá có thiệt hok ta vì mọi ngày Khoa phải đi ngang tiệm net và làm wen dc nhiu đứa ở trong đó lắm hjx có khi nào ..... ui ghia wá No No No No No No
yumj_prjncess

yumj_prjncess

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma EmptyTue Nov 17, 2009 4:22 pm

Sax...........caj' r00m chjen ma cua~ tui thanh caj room ch0 then` naj` 8 ruj`....hjz" hjz"
khoa1564

khoa1564

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma EmptyTue Nov 17, 2009 6:36 pm

đúng ròy room chuyện mà của người ta mà vào 8 hết chịu nổi . thật là ...... Very Happy Cool
gack

gack

điểm : 54

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma EmptyThu Nov 19, 2009 11:49 pm

ax , sorry
yumj_prjncess

yumj_prjncess

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma EmptyTue Nov 24, 2009 4:02 pm

sorry la` x0ng ha~...............kiem' chjen ma na0` p0st ch0 t0pic tui "hot" xiu' coi
khoa1564

khoa1564

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma EmptyTue Nov 24, 2009 9:13 pm

có 1 con ma đang du trên cái bàn máy tính mà ko mặc quần kìa post lên đi Sĩ Razz Razz Razz
yumj_prjncess

yumj_prjncess

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma EmptySat Dec 05, 2009 7:03 pm

Sax.................Thiet la` se tjen ma`!Dep chaj the' mak` kiu la` ma!kaka
khoa1564

khoa1564

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma EmptySun Dec 06, 2009 10:19 am

đẹp trai khỉ á , chu nguyên cái mông ra ngoài sao ko way đằng trước cho nó quyến rủ ^^! Razz
yumj_prjncess

yumj_prjncess

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma EmptyTue Dec 08, 2009 5:59 pm

Oh'......kua~ wy' the' kiu ngu0j` ta dua ra "show" hang las` the la0`.............dap. m0t phat te' khoi~ chau nu0c bay h..... Razz
khoa1564

khoa1564

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma EmptyWed Dec 09, 2009 9:49 pm

hô hô hô hay đấy (cái đó người ta gọi là cái thau đấy ) Laughing
yumj_prjncess

yumj_prjncess

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma EmptyFri Jan 01, 2010 11:13 am

Caj' thau or caj' chau cung~ ngu0j` chuj va0` d0 tam' th0j,c0 j khac nhau dau nhj~............
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma   Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma Empty

Chuyện Ma Có Thật: Người Bạn Của Ma
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mời Mọi Người Làm Cộng Tác Viên Phiên Bản BeTa
» Phiên Bản BeTa mọi người cùng xem và ủng hộ mình nhá ! Nhào vô nào